Unahitaji Msaada Sasa?
If you are between the ages of 12-30
and need help, Bonyeza hapa.
Changia
Habari

"Hatukuhukumu": Mahojiano na Colleen Nilsen

Hakuna maoni Shiriki:

DVAM-2

Kwa heshima ya Mwezi wa Uhamasishaji wa Vurugu za Kinyumbani, tuliketi na Colleen Nilsen, mkurugenzi wa programu za Uingiliano na Kuzuia Vurugu za Kinyumbani (VIPP), kumuuliza maswali kadhaa.

Beal Mtakatifu George: Kwanza, unaweza kuelezea mpango wa Spectrum wa kuingilia kati na kuzuia vurugu za nyumbani?

Colleen Nilsen: Programu hiyo inaitwa Suluhisho za DV , au Suluhisho za Vurugu za Ndani. Ni mpango wa uingiliaji wa mpigaji uliodhibitishwa na serikali wa wiki 27 kwa wanaume ambao wamekuwa wakiwanyanyasa na kuwadhibiti wenzi wao wa kike. Kwa hivyo, maswali matatu ambayo tunauliza wanaume kufikiria na kujibu ni:
a) Kwa nini mimi hufanya kile ninachofanya?
b) Je! ni nini athari za kile ninachofanya kwa mwenzangu na familia?
c) Ninawezaje kufanya mambo tofauti?
Na suluhisho za DV zinaamini kuwa wanaume wanaweza kuchagua kubadilisha tabia zao.

BS: Je! Watu wanaishiaje katika mpango wa suluhisho za DV?

CN: Idadi kubwa ya watu wetu, karibu 97% ya washiriki, wanawasilishwa na korti. Kwa hivyo wanaume wanaokuja kwetu wamehukumiwa kwa uhalifu unaohusiana na unyanyasaji wa nyumbani, na kama sehemu ya masharti yao ya makubaliano ya majaribio, itaamriwa na korti kuhudhuria suluhisho za DV katika kaunti kumi na nne tunazohudumu.

BS: Je! Vipi kuhusu asilimia tatu ambao hawajaamriwa kuhudhuria?

CN: Washiriki hao wanaweza kuwa rufaa kutoka Idara ya Watoto na Familia (DCF), au kutoka kwa mashirika mengine, kulingana na uchunguzi nyumbani, na wakati mwingine watu hujitolea kushiriki.

BS: Je! Ni mtazamo gani wa kawaida au maoni ambayo washiriki katika kikundi wanashikilia juu ya kuja kwenye kikundi?

CN: Tofauti na washiriki wa programu za ushauri, wanaume hawa hawatutafuti. Lakini lengo la kuwa na kikundi badala ya ushauri wa kibinafsi ni kwamba washiriki wanajifunza mengi kutoka kwa kila mmoja na wanaweza kusaidiana kupitia mchakato huu. Kwa hivyo lazima tukutane nao mahali walipo, tuwapitie katika mchakato huo, na mara tisa kati ya kumi, mwishowe wanafurahi kuifanya, watasema, "Natamani ningekuwa na hii katika shule ya upili , ”Na wakajifunza kitu.

BS: Kwa hivyo mkufunzi wa DV Solutions huendaje kuwahimiza wanaume kubadili tabia hii?

CN: Nadhani sisi sote tunajua wakati tumefanya kitu kibaya, na kama wanadamu, tuna wakati mgumu kuwa waaminifu juu ya mambo ambayo tumefanya. Sisi sote hupunguza, tunakana, na kulaumu. Ni athari ya kawaida ya mwanadamu kwa hatia au aibu. Washiriki wetu sio tofauti. Mara tu ukielewa hilo, inakuwa rahisi kufanya kazi nao. Ni athari ya asili ya kibinadamu ambayo tunaweza kuhusiana nayo. Kwa hivyo changamoto yetu ni kuwafanya wapite kupunguza, kukataa, na kulaumu. Ni mada yenye aibu sana, kwa hivyo tunafanya bidii kusema, "Hatukuhukumu. Tunahukumu tabia zako wazi, na jamii inahukumu tabia zako, lakini kazi yetu ni kukusaidia kujua kwanini ulifanya kile ulichofanya na jinsi unaweza kufanya mambo tofauti. "

BS: Watu wengi wanajua Spectrum kwa sababu hutumikia vijana. Kwa nini ni muhimu kwamba Spectrum pia itoe madarasa ya Suluhisho za DV?

CN: Unajua, wanaume katika vikundi vyetu wote wana watoto. Sehemu ya kuzuia kazi hii kwangu inajaribu kuwafundisha wanaume jinsi ya kuwa na uhusiano mzuri na salama wa kifamilia ili watoto wao wasile katika nyumba ambazo vurugu zipo na wasiendeleze mzunguko, kwa sababu vurugu ni tabia iliyojifunza . Vijana ambao hutafuta msaada kutoka kwa Spectrum mara nyingi wanatoroka nyumba ambazo kuna vurugu. Huwezi kushughulika na watoto bila kushughulika na familia. Hiyo sio suluhisho endelevu.

BS: Kwa hivyo kwako, ni sehemu gani yenye malipo zaidi ya kazi hii?

CN: Kuna mambo mengi mazuri. Wafanyikazi wetu wamekuwa nasi kwa wastani wa miaka saba. Watu huniuliza kila wakati kwanini tunakaa wakati ni kazi ngumu sana. Lakini kinachoniweka hapa ni kipengele cha haki ya kijamii. Nataka sana kuona wanawake wakitendewa sawa na wanawake na watoto katika nyumba salama, zenye heshima.

Mwanamke mmoja kati ya watano ananyanyaswa kijinsia ; mmoja kati ya wanne hupigwa katika nyumba zao au na wenzi wao, na ninataka kubadilisha takwimu hiyo. Wakati mwingine, katika madarasa yetu, unapanda mbegu, na huoni matokeo hadi baadaye. Vijana watarudi na kusema, "Baada ya muda niligundua kuwa haukuwa unanichukua, na ninashukuru sana kile ulichosema, na ulikuwa sahihi." Wanashukuru, na hiyo inahisi nzuri, pia, lakini ninahisi shauku ya kuifanya dunia iwe mahali pazuri pa kuishi, haswa kwa watu waliotengwa na walio katika hatari. Hiyo ndio inatuendesha na ni nini kinatupa nguvu. Ikiwa sifanyi, ni nani atakayeenda?

Acha Maoni

Your email address will not be published.