Unahitaji Msaada Sasa?
If you are between the ages of 12-30
and need help, Bonyeza hapa.
Changia
Habari

Maisha ni yapi katika malezi ya watoto

Hakuna maoni Shiriki:

Mei ni Mwezi wa Kitaifa wa Kulea Walezi, lakini vijana wetu wengi wako katika malezi ya kila siku ya mwaka.

Kwa msaada wako, vijana katika Mpango wetu wa Maendeleo ya Vijana ambao wamekuwa katika malezi au malezi ya serikali kupitia Idara ya Watoto na Familia (DCF) wanabadilika na kuwa watu wazima wanaojitegemea na wanaostawi na kupata msaada wa kupata nyumba, kutafuta kazi, kuweka malengo, ujuzi wa ujenzi, kwenda shule, na kukaa na afya.

Tuliwauliza wateja wetu kushiriki kidogo kuhusu wakati wao katika malezi ya watoto na Mpango wa Maendeleo ya Vijana.


Kwa nini unachagua kufanya kazi na Spectrum?

“Itakuwa ujinga kutounganishwa. Kila wiki au hivi ninakutana na mfanyakazi wangu na kimsingi ni kama kuwa na kaka mkubwa, kama vile kuwa na mtu ambaye ana umri wa miaka michache kuliko wewe anayewajibika. . . . Walinilipia masomo ya gitaa. Na ni nzuri sana kwa sababu siwezi kumudu vitu hivyo.

Ninapenda jinsi msimamizi wangu wa kesi ni mchanga na mzuri. Kama nikimwona nje hadharani sioni aibu. Ninapenda kumuona kwenye matamasha. Yeye ni mtu ambaye ninaweza kumfahamu lakini bado kuwa mtaalamu naye. Ni vizuri kwa sababu hakuna rafiki yangu aliye mtaalamu, wanazunguka tu.

Je! Unafikiria vijana wana uhusiano gani?

Kuwa na mfano wa kuigwa wa zamani hiyo ni jinsia sawa na wewe. Kwa sababu basi unaweza kuwa na wazo fulani la kile unachotaka kuwa wakati unakua. Na kila mtu anahitaji marafiki.

- J.


Je! Malengo yako ni yapi?

Nilihitimu shule ya upili mnamo 2011, tangu nilipokuwa nikifanya kazi — lazima nilipe bili hizo. . . . Nimeamua nataka kwenda shule. Meneja wangu wa kesi alinisaidia kujiandikisha katika madarasa ya lazima kwa chemchemi. Inasumbua neva. Siku zote nimekuwa mtu wa kutamani nyumbani ikiwa nitaenda kwa muda mrefu sana. Ni haswa hiyo. Na pia ili nisifanikiwe. Nina wasiwasi tu kwamba sitaichukulia kwa uzito sana.

Kwa nini unataka kuwa fundi wa daktari wa wanyama?

Kweli, nimekuwa nikipenda wanyama kila wakati. Nilikulia katika nyumba nyingi za malezi kabla ya kuasiliwa, na mara zote walikuwa watu wenye wanyama-kipenzi — hiyo ndiyo ilikuwa ya kawaida maishani mwangu.

Ni nani anayekuhamasisha?

Wazazi wangu. Wananihamasisha kwa sababu walinichukua. Walichukua ndugu zangu wengi. Ni watu wa kuaminika, wanaofanya kazi kwa bidii. Natarajia, nadhani, kuwa aina ya watu wao. Wazazi wangu wameolewa kwa miaka 25. Nataka kitu kama hicho nikiwa mzee.

Ni busara gani unayoweza kushiriki na mtu anayepitia mabadiliko makubwa?

Je! "Usikate tamaa" pia ni ya kupendeza? Usikate tamaa. Unaweza kuwa na nyakati nyingi za giza, nyakati nyingi za kujaribu, lakini hufanya kazi kila wakati. . . . Lakini huwezi kukaa tu na kutarajia watu waje kwako — lazima utoke na ujithibitishe.

- A.


Na hii ndio kadi kutoka kwa mteja wa sasa anayefanya kazi na Meg katika ofisi yetu ya St Albans:

Kadi kutoka kwa vijana katika DCF

Kwa msaada wako, vijana katika malezi huko Vermont wanapata msaada wanaohitaji kufikia ndoto zao. Asante.

Acha Maoni

Your email address will not be published.