Unahitaji Msaada Sasa?
If you are between the ages of 12-30
and need help, Bonyeza hapa.
Changia
Habari

Kutana na Chelsea

Maoni 2 Shiriki:

Chelsea-Nukuu

"Nilipofika katika [Makaazi ya Mtaa wa Pearl]," Chelsea inaanza, "sikuwa na makazi, nilikuwa nimeacha shule ya upili, na nilikuwa nimegonga gari langu. Nilikuwa katika hali kubwa kisheria — nilikuwa nikikabiliwa na kifungo cha miaka 15 gerezani. Nilikuwa mahali ambapo nilikuwa kama, 'hakuna njia yoyote ambayo nitaweza kurudisha maisha yangu pamoja baada ya hii.' ”

Alikuwa na umri wa miaka 18 wakati alihamia, kutoka miezi michache kwenye kituo cha ukarabati. "Mwanzoni, sikuwa shabiki mkubwa," anasema. “Sikuwa mpenda sana sheria na muundo. Nilikuwa na mtoto wa kulea, lakini sikufuata sheria - nilifanya tu chochote ninachotaka. ”

"Lakini unatarajiwa kushikilia mwenyewe kwenye Spectrum. Unatakiwa kufanya kazi za nyumbani, kufuata sheria, na kwenda kwenye mikutano yako yote kwa wakati. Nilipaswa kujifunza jinsi ya kuwajibika. Ilinibidi kujifunza ujuzi wa kimsingi wa maisha tena. Walinisaidia kuniumba kutoka kwa asili. "

Chelsea alikuwa ameacha shule ya upili, kwa hivyo kwanza, wafanyikazi walifanya kazi naye kurudi. "Walinisaidia kufika kwenye miadi yangu yote, walinisaidia kufanya kazi yangu ya nyumbani, kufanya vitu vya msingi ambavyo ninahitaji tu kufanya. Na niliweza kuhitimu shule ya upili, ambayo nilidhani sikuwahi kufanya. ”

Kwa sababu hapo awali alikuwa katika malezi ya watoto, Chelsea pia ilifanya kazi na Programu ya Maendeleo ya Vijana ya Spectrum, ambayo inasaidia kuzeeka kwa vijana kutoka chini ya ulinzi wa serikali na kubadilisha maisha yao wenyewe. Wafanyikazi wa YDP wanaingia ambapo mzazi vinginevyo anaweza, kutoa kufundisha na msaada wa kifedha. Kwa kesi ya Chelsea, walimsaidia kuingia katika shule ya cosmetology na kuomba msaada wa kifedha, na kisha wakamsaidia kulipia mavazi aliyohitaji shuleni.

Wafanyikazi pia walimsaidia kushughulikia hali yake ya kisheria. "Nilifikiri nitapoteza kila kitu, lakini kila mtu alikuwa karibu nami wakati wote," anasema. Kandi, mfanyakazi wake wa kesi, alienda kortini na kisha kumshtaki. Alipowekwa kizuizini nyumbani kwa miezi sita, alifikiri maisha yake yamekwisha tena. Lakini alipata wafanyikazi wa Spectrum hapo kumsaidia kufanya kila kitu anachohitaji kufanya.

"Sina familia nyingi, sina, na walisaidia kuijaza," anasema Chelsea, macho yake yakijawa na machozi. “Samahani, ninafanya kazi. Walinifundisha jinsi ya kuishi tena. ”

Sasa 20, Chelsea ana miaka miwili timamu, anaishi peke yake, na ana kazi katika saluni ya huko. Bado anakuja kwa Spectrum kwa ushauri na kuangalia na Kandi mara moja kwa wiki.

“Ilibidi kufundishwa tena kila kitu. Njia ambayo nilikuwa nimezoea kuishi ilikuwa njia chafu ya kuishi. Kuiba na kutumia dawa za kulevya na hakuna heshima kwangu au kwa mtu mwingine yeyote. Ilikuwa njia mbaya tu ya kuishi. Nadhani nilifika mahali ambapo niliweza kuangalia njia ambayo nilikuwa nikiishi maisha yangu hapo awali na ndani kabisa ndani kuamua kwamba sikuwa nikitaka hiyo tena. Nina mambo ninayotaka kufanya na maisha yangu na hata ikiwa sikuwa na ujasiri mwingi ndani yangu, kulikuwa na sehemu ndogo yangu ambayo ilitaka siku moja kufanikisha kitu. Singekuwa na kitu chochote sasa bila Spectrum, ” anasema. "Hiyo ni kweli."

Maoni

Maoni 2 kwenye chapisho hili. Ongeza maoni yako hapa chini.

Acha Maoni

Your email address will not be published.